भूकंपाने अख्खा देशच हादरला! शंभरपेक्षा जास्त इमारती ढासळल्या, पळापळीत अनेक जखमी

Earthquake in China : देशाची राजधानी दिल्ली आणि आसपासच्या भागात काल रात्री भूकंपाचे धक्के जाणवले. तसाच शक्तीशाली भूकंप चीनमध्येही झाला. चीनच्या शेडोंग प्रांतात भूकंपाचे जोरदार झटके जाणवले. भूकंपाचा धक्का इतका जोरदार होता की इमारती स्प्रिंगसारख्या हलू लागल्या. त्यामुळे लोक घाबरून इमारतीबाहेर पळाले. या धावपळीत अनेक जण पडल्याने जखमीही झाले.

हा भूकंप रविवारी मध्यरात्री अडीच वाजण्याच्या सुमारास झाला. देशातील लोक गाढ झोपेत असताना हा भूकंप झाला. दिवस उजाडताच या भूकंपाचं विदारक दृश्य समोर आलं. या भूकंपामुळे जवळपास 126 इमारती जमीनदोस्त झाल्या. अनेक घरे कोसळली. या भूकंपात आतापर्यंत 21 लोक जखमी झाले आहेत. या भूकंपामुळे अख्खा देशच हादरला आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *