मणिपुरात पुन्हा आगडोंब! जमावाने घरे पेटवली, वाहनांचीही जाळपोळ

Manipur Violence : देशाच्या ईशान्य भागातील मणिपूर तीन महिन्यांपासून धुमसत आहे. जाळपोळ आणि हिंसाचाराच्या घटना नेहमीच्याच झाल्या आहेत. काही दिवसांपूर्वी महिलांवरील अत्याचाराचा व्हिडिओ व्हायरल झाल्यनंतर देशभरात संतापाची लाट उसळली. मणिपुरात तणाव वाढला. आता मणिपूरमधील मोरेह जिल्ह्यात अज्ञात समाजकंटकांनी रिकाम्या घरांना आगी लावल्याचा धक्कादायक प्रकार उघडकीस आला आहे. मागील अनेक दिवसांपासून ही घरे बंद होती. ज्या ठिकाणी ही घटना घडली ते ठिकाण म्यानमारच्या सीमेला लागूनच आहे.

राज्यातील कांगपोकपी जिल्ह्यात हल्लेखोरांनी सुरक्षा दलाच्या वाहनांनाही आग लावली. या घटनेत कोणीही जखमी अथवा मृत्यूमुखी पडलेले नाही. सापोरमेईना येथे काही स्थानिक लोकांनी मणिपूरच्या नंबर प्लेट असलेल्या बस रोखल्या होत्या. त्यानंतर या बसमधील प्रवाशांना खाली उतरवण्यात आले. यामध्ये अन्य समुदायाचे कुणी नाही ना, याची खात्री करण्यात आली.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *