Virat Kohli: एका शतकासाठी विराटने 1019 दिवस वाट पाहिली, 315 दिवसांत झळकावली 8 शतके…

Virat Kohli Centuries From September 2022: विराट कोहली भारत आणि वेस्ट इंडिज यांच्यात त्रिनिदाद येथे खेळल्या जात असलेल्या दुसऱ्या कसोटीद्वारे त्याचा 500 वा आंतरराष्ट्रीय सामना खेळत आहे. यामध्ये कोहलीने भारताकडून पहिल्या डावात फलंदाजी करताना 11 चौकारांच्या मदतीने 121 धावा केल्या. या शतकाच्या माध्यमातून त्याने 2018 नंतर परदेशी भूमीवर शतक झळकावले. त्याच वेळी, कोहलीने एका वर्षापेक्षा कमी कालावधीत (315 दिवस) क्रिकेटच्या सर्व फॉरमॅटमध्ये 8 शतके ठोकली आहेत.

कोहलीने 1019 दिवसांच्या प्रदीर्घ प्रतिक्षेनंतर 2022 मध्ये खेळल्या गेलेल्या आशिया कपमध्ये शतक झळकावले. तेव्हापासून त्याच्या बॅटने अनेक शतके झळकावली आहेत. आशिया चषक 2022 पासून कोहलीने 8 शतके झळकावली आहेत. आशिया चषक स्पर्धेत अफगाणिस्तानविरुद्ध खेळल्या गेलेल्या सामन्यात त्याने शतक झळकावले. कोहलीच्या बॅटने हे टी-20 आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमधील पहिले शतक ठरले.

यानंतर डिसेंबर 2022 मध्ये बांगलादेशविरुद्ध खेळल्या गेलेल्या एकदिवसीय सामन्यात कोहलीने 113 धावांची खेळी केली होती. त्यानंतर जानेवारी 2023 मध्ये श्रीलंकेविरुद्ध खेळल्या गेलेल्या 3 वनडे मालिकेतील पहिल्या सामन्यात त्याने 113 धावा केल्या. यानंतर, मालिकेतील शेवटच्या सामन्यात त्याने 166* धावांची शानदार खेळी साकारली.

एकदिवसीय सामन्यांनंतर, कोहलीने फेब्रुवारी-मार्चमध्ये ऑस्ट्रेलियाविरुद्ध बॉर्डर-गावस्कर ट्रॉफीद्वारे कसोटी शतकांचा दुष्काळ संपवला आणि अहमदाबादमध्ये खेळल्या गेलेल्या शेवटच्या कसोटीत 186 धावा केल्या. कसोटीतील हे शतक 2019 नंतर कोहलीचे पहिले शतक ठरले.

आयपीएलमध्येही उत्कृष्ट फॉर्म दाखवला आहे

आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटनंतर कोहली आयपीएल 16 मध्येही उत्कृष्ट फॉर्ममध्ये दिसला. त्याने मोसमात दोन शतके झळकावली आणि स्पर्धेत सर्वाधिक धावा करणारा चौथा खेळाडू होता. त्याने 14 सामन्यात 53.25 च्या सरासरीने आणि 139.82 च्या स्ट्राईक रेटने 639 धावा केल्या.

अखेर वेस्ट इंडिजविरुद्ध शतक झळकावून त्याने 315 दिवसांत 8 शतके पूर्ण केली. याशिवाय, सप्टेंबर 2022 पासून कोहलीच्या बॅटने संयुक्तपणे सर्वाधिक 6 आंतरराष्ट्रीय शतके झळकावली आहेत. गिलने कोहलीसोबत 6 शतके झळकावली आहेत. बाबर आझम आणि स्टीव्ह स्मिथ 5-5 शतकांसह कोहली आणि गिलच्या मागे आहेत.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *